เมืองทองซิตี้โฮม 3 - เว็บบอร์ด
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ล้อประตูรั้วบ้าน

2 posters

Go down

ล้อประตูรั้วบ้าน Empty ล้อประตูรั้วบ้าน

ตั้งหัวข้อ  wkitipong 9/9/2009, 19:28

ใครมีเทคนิคการดูรักษาล้อลูกปืนตรงประตูรั้วบ้านเด็ด ๆ บ้างครับ ผมได้แต่ใช้จารบีกับ sonax ฉีด ๆ มันก็ยังฝืดอยู่ดี คงเป็นเพราะโดนน้ำฝนสนิมเลยกินลูกปืนไปแล้วแน่ ๆ นี่ว่าจะตัดขวดน้ำพลาสติกมาทำเป็นที่กันฝนท่าจะดีครับ

wkitipong

ขึ้นไปข้างบน Go down

ล้อประตูรั้วบ้าน Empty Re: ล้อประตูรั้วบ้าน

ตั้งหัวข้อ  nick_bs 10/9/2009, 18:38

wkitipong พิมพ์ว่า:ใครมีเทคนิคการดูรักษาล้อลูกปืนตรงประตูรั้วบ้านเด็ด ๆ บ้างครับ ผมได้แต่ใช้จารบีกับ sonax ฉีด ๆ มันก็ยังฝืดอยู่ดี คงเป็นเพราะโดนน้ำฝนสนิมเลยกินลูกปืนไปแล้วแน่ ๆ นี่ว่าจะตัดขวดน้ำพลาสติกมาทำเป็นที่กันฝนท่าจะดีครับ
Idea อัดจารบี แบบเต็มๆ พูนๆ ไปเลยครับ แบบว่าไม่ให้น้ำเข้าไปได้นะ น่าจะได้ผลนะครับ Idea

nick_bs

: 47

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน