เมืองทองซิตี้โฮม 3 - เว็บบอร์ด
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฝากถึงเจ้าของสุนัข คะ

Go down

ฝากถึงเจ้าของสุนัข คะ Empty ฝากถึงเจ้าของสุนัข คะ

ตั้งหัวข้อ  ???????? 21/9/2009, 16:16

ช่วงนี้มีบ้าน (ไม่ขอเอ่ยนาม) ที่มีสุนัข 2 ตัว สีดำ + สีครีม ได้เลี้ยงปล่อย โดยไม่มีเจ้าของดูแล ซึ่งสุนัข ของท่านได้คาบเอา ขยะ ถุงพลาสติก ที่เหม็นเน่า มากระจัดกระจาย เต็มท้องถนน และ บริเวณหน้าบ้าน
หลังอื่น ๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad เป็นการสร้างความเดือนร้อนแก่เพื่อนบ้าน และ หมู่บ้าน
***ขอแนะนำว่า ถ้าเลี้ยงแบบนี้ ไม่ต้องเลี้ยงดีกว่าไหมคะ แค่เลี้ยงเห่าทั้งคืน ก่อรำคาญ จะแย่แล้วอ่ะคะ

Evil or Very Mad Evil or Very Mad ใครมีข้อเสนอดีๆ บอกทีนะคะ เริ่มไม่อยากทนแล้ว... Evil or Very Mad Evil or Very Mad

????????
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

ฝากถึงเจ้าของสุนัข คะ Empty Re: ฝากถึงเจ้าของสุนัข คะ

ตั้งหัวข้อ  ?????? 22/9/2009, 09:00

รู้มั้ย
บรรดาสัตว์เลี้ยงของท่าน ๆ มักสร้างความเดือดร้อน (เห่าหอน อย่างเกินเหตุ วิ่งซนโน่นนี่ ฯลฯ) ยามที่ท่าน ๆ ไม่อยู่บ้านกัน
ที่เราอดทนเพราะยังเอ็นดูมันอยู่น่ะ
แนะนำ
1 ให้เวลาดูแลและอบรมพวกเขากันบ้าง ( รายการแนะนำ ซีซ่า มิลาน ทางยูบีซึ )
2 ปฎิบัติตามกฎของหมู่บ้าน( หมวดที่ 9 ข้อ 51) โดยเคร่งครัด

อย่าลืม ซ่อมหรือกั้น รั้วหน้าบ้านด้วยนะ เพราะคนผ่านไปผ่านมา ดูแล้วสยองชอบกล ไหม

??????
ผู้มาเยือน

ฝากถึงเจ้าของสุนัข คะ Empty ฝากถึงเจ้าของสุนัข ด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ  JoohnRambo 22/9/2009, 09:20

เห็นด้วย กับเจ้า 2 ตัวนั้นครับ เมื่อวานเย็น ผมเอารถเครื่องออกไปกินข้าวกับแฟน มันวิ่งไล่ ท่าทางจะกัดเอา ถึงกับต้องซิ่งรถผ่านไปให้ไว( น่ากลัวมาก affraid )
เลยอยากถามว่า ถ้ามันกัดขึ้นมา หรือ รถเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา ท่านจะรับผิดชอบไหวไหมครับ ( ขนาดหมาท่านยังไม่รับผิดชอบเลย Sad )
ขนาดว่าเคยบอกให้เจ้าของทราบแล้วนะ แต่เหตุการณ์ ยังเกิดขึ้นอีก...... Sad Sad Sad Sad

JoohnRambo

: 44

ขึ้นไปข้างบน